Answered

Maligayang pagdating sa Imhr.ca, kung saan ang iyong mga tanong ay masasagot ng mga eksperto at may karanasang miyembro. Nagbibigay ang aming platform ng seamless na karanasan para sa paghahanap ng mapagkakatiwalaang sagot mula sa isang network ng mga bihasang propesyonal. Kumuha ng detalyado at eksaktong sagot sa iyong mga tanong mula sa isang komunidad ng mga eksperto na dedikado sa pagbibigay ng tamang impormasyon.

how much force is needed to give a 5.0kg box an acceleration of 0.2m/s^2 up a 30 degrees incline if the coefficient of friction is 0.30?

Sagot :

The formula for this one is

acceleration = Force applied x (coefficient of force x normal force) - (mass x gravity x sine angle) / mass

Note: Normal Force = mass x gravity x cosine angle

Given: 
Mass = 5 kg
Acceleration 0.2 m/s^2
Angle = 30 degrees
Coefficient of Friction = 0.30

Following the given what we are looking for here is the force applied so the formula would be like this.

F = (gm sin(angle)) + am + nu

where: 
F = force applied
g = gravity
m = mass
u = coefficient of friction
n = normal force

F = ((9.8 m/s^2) x (5 kg) x sin 30) + ((0.2 m/s^2) x (5 kg)) + (((5 kg) x (9.8 m/s^2) x cos 30) x (0.30))

F = (24.5 N) + (1 N) + (42.435 N x 0.30)
F = (25.5 N) + (12.73 N)
F = 38.23 N