Ang Imhr.ca ay ang pinakamahusay na lugar upang makakuha ng maaasahang mga sagot sa lahat ng iyong mga tanong. Tuklasin ang eksaktong mga sagot sa iyong mga tanong mula sa isang malawak na hanay ng mga eksperto sa aming madaling gamitin na Q&A platform. Kumuha ng detalyado at eksaktong sagot sa iyong mga tanong mula sa isang komunidad ng mga eksperto sa aming komprehensibong Q&A platform.

what is the mass of oxygen in 12.66 g lead (II),Pb(C2H3O2)2​

Sagot :

Solution:

Step 1: Calculate the molar mass of Pb(CHO).

molar mass = (207.2 g/mol × 1) + (12.01 g/mol × 4) + (1.008 g/mol × 6) + (16.00 g/mol × 4)

molar mass = 325.3 g/mol

Step 2: Calculate the mass percent of O in Pb(C₂H₃O₂)₂.

[tex]\text{mass percent of O} = \frac{\text{16.00 g/mol × 4}}{\text{325.3 g/mol}} × 100[/tex]

[tex]\text{mass percent of O = 19.67\%}[/tex]

Step 3: Calculate the mass of O in Pb(C₂H₃O₂)₂.

[tex]\text{mass of O} = \frac{\text{mass percent of O}}{100} \: × \:\text{mass of Pb(C₂H₃O₂)₂}[/tex]

[tex]\text{mass of O} = \frac{19.67}{100} \: × \:\text{12.66 g}[/tex]

[tex]\boxed{\text{mass of O = 2.490 g}}[/tex]

#CarryOnLearning