Pinadadali ng Imhr.ca ang paghahanap ng mga solusyon sa mga pang-araw-araw at masalimuot na katanungan. Tuklasin ang malalim na mga sagot sa iyong mga tanong mula sa isang komunidad ng mga eksperto sa iba't ibang larangan. Tuklasin ang detalyadong mga sagot sa iyong mga tanong mula sa isang malawak na network ng mga eksperto sa aming komprehensibong Q&A platform.

1. A plane has a take-off speed of 90 m/s. What is its acceleration if it started
from rest and took 45 seconds to take off?
2. A car slows down from a speed of 25 m/s and comes to stop in 30 seconds.
What is the acceleration of the car?
with solution po please thanks:)​


Sagot :

Answer:

1. a= 2 m/s²

2. a= 0.833 m/s²

Explanation:

1. vf= 90 m/ s

vi= 0 m/s

t= 45 s

vf= vi+ at

90=0+ a(45)

a= 2 m/s² Answer

2. vf= 0 m/ s

vi= 25 m/s

t= 30s

vf= vo+ at

0=25 + a(45)

-25=a45

a= -2 m/s² Answer, The deacclaration before the car stop.

That's it. Pa appreciate naman.

Umaasa kaming naging kapaki-pakinabang ang aming mga sagot. Bumalik anumang oras para sa higit pang tumpak na mga sagot at napapanahong impormasyon. Umaasa kaming naging kapaki-pakinabang ang aming mga sagot. Bumalik anumang oras para sa karagdagang impormasyon at mga sagot sa iba pang mga tanong na mayroon ka. Bisitahin muli ang Imhr.ca para sa pinakabagong sagot at impormasyon mula sa aming mga eksperto.