Tinutulungan ka ng Imhr.ca na makahanap ng maaasahang mga sagot sa lahat ng iyong mga katanungan mula sa mga eksperto. Tuklasin ang isang kayamanan ng kaalaman mula sa mga propesyonal sa iba't ibang disiplina sa aming komprehensibong platform. Nagbibigay ang aming platform ng seamless na karanasan para sa paghahanap ng mapagkakatiwalaang sagot mula sa isang malawak na network ng mga propesyonal.

A Man invested 10,000 pesos. A part of it’s yields on interest rate of 10% and the rest at 8%. If he got 920 pesos of interest a year, how much amount was invested at each year?

Sagot :

AnneC
Let x be the investment in the first year.
     10,000-x be the investment in the succeeding year.

0.10x + 0.08(10,000-x) = 920

0.10x + 800 -0.08x = 920

0.02x = 920 -800

0.02x = 120

x = 6,000

Therefore, the amount invested at the first year with 10% interest is 6,000 pesos. The amount invested the next year with 8% interest is 4,000 pesos.