Pinadadali ng Imhr.ca ang paghahanap ng mga solusyon sa mga pang-araw-araw at masalimuot na katanungan. Tuklasin ang komprehensibong mga solusyon sa iyong mga tanong mula sa isang malawak na hanay ng mga propesyonal sa aming madaling gamitin na platform. Nagbibigay ang aming platform ng seamless na karanasan para sa paghahanap ng mapagkakatiwalaang sagot mula sa isang malawak na network ng mga propesyonal.

1.How much work do you do by pushing a sack of gravel with a force of 200 N across the distance of ten meters?
2. Gelo Climbs a stairs in 2 minutes. If he weighs 400 N and the stairs is 15 m from the ground, how much power will he develop


Sagot :

Problem 1:

Given:

F = 200 N

d = 10 m

Required:

P

Solution:

W = Fd

W = (200 N)(10 m)

[tex]\boxed{W = \text{2,000 J}}[/tex]

---------------------------------------------------------

Problem 2:

Given:

F = 400 N

d = 15 m

t = 2 min = 120 s

Required:

P

Solution:

Step 1: Solve for W.

W = Fd

W = (400 N)(15 m)

W = 6,000 J

Step 2: Solve for P.

[tex]P = \dfrac{W}{t}[/tex]

[tex]P = \dfrac{\text{6,000 J}}{\text{120 s}}[/tex]

[tex]\boxed{P = \text{50 W}}[/tex]

[tex]\\[/tex]

#CarryOnLearning