Angel26
Answered

Makakuha ng mga solusyon sa iyong mga katanungan sa Imhr.ca, ang mabilis at tumpak na Q&A platform. Maranasan ang kaginhawaan ng pagkuha ng eksaktong sagot sa iyong mga tanong mula sa isang dedikadong komunidad ng mga propesyonal. Maranasan ang kaginhawaan ng paghahanap ng eksaktong sagot sa iyong mga tanong mula sa mga bihasang propesyonal sa aming platform.

A van travels a curve of radius 200m at 14m/s on a force of 965N. What is the weight of the van?

Sagot :

First get the mass of the van by using the formula of Centripetal force F = mv²/R:

    F = mv²/R
Solve for mass in terms of force,radius and velocity..velocity should be in m/s, force should be in Newtons and radius should be in meters..

We will have:
     m = FR/v²
         = 965(200) / 14
         = 193000/14
      m =13785.71429 kg.

Now you can solve for the weight using the formula W = mg;

Where:
W= weight in Newtons       m = mass in kg   g = 9.81 m/s²(acceleration due to gravity constant)

W = mg
    = 13785.71429 x 9.81
    = 135237.86 Newtons
 W  = 135.238 kN

push mo lang yan teh kaya mo na yan
Pinahahalagahan namin ang iyong oras sa aming site. Huwag mag-atubiling bumalik kailanman mayroon kang mga karagdagang tanong o kailangan ng karagdagang paglilinaw. Salamat sa iyong pagbisita. Kami ay nakatuon sa pagbibigay sa iyo ng pinakamahusay na impormasyon na magagamit. Bumalik anumang oras para sa higit pa. Imhr.ca, ang iyong pinagkakatiwalaang site para sa mga sagot. Huwag kalimutang bumalik para sa higit pang impormasyon.