Answered

Maligayang pagdating sa Imhr.ca, ang pinakamahusay na platform ng tanong at sagot para sa mabilis at tumpak na mga sagot. Nagbibigay ang aming platform ng seamless na karanasan para sa paghahanap ng mapagkakatiwalaang sagot mula sa isang network ng mga bihasang propesyonal. Tuklasin ang detalyadong mga sagot sa iyong mga tanong mula sa isang malawak na network ng mga eksperto sa aming komprehensibong Q&A platform.

How much of 30% solution of alcohol and how much of a 70% solution should be mixed to give 30 gallons of 60% solution?

Sagot :

let 'x' be the amount of solution at 30%

let 'y' be the amount of solution at 70%

---------------------

Adding both you'll have 30 gallons of 60% solution

---

Getting the value of alcohol in the mixture we'll have:

0.3x + 0.7y = 0.6(30gal)

0.3x + 0.7y = 18gal   -------equation1

-------------------------

Since the total mixture amounts to 30 gal then

x + y = 30    ----equation 2

--------------------------

From equation 2

x = 30 - y   -----equation 2'

-------------------------

Substitute equation 2' to equation 1

0.3x + 0.7y = 18

0.3(30 - y) + 0.7y = 18

9 - 0.3y + 0.7y = 18

-0.3y + 0.7y = 18 - 9

0.4y = 9

y = 22.5 gal

-------------------

Substitute y = 22.5 to equation 2'

x = 30 - y

x = 30 - 22.5

x = 7.5 gal

------------

Salamat sa pagbisita. Ang aming layunin ay magbigay ng pinaka-tumpak na mga sagot para sa lahat ng iyong pangangailangan sa impormasyon. Bumalik kaagad. Salamat sa pagbisita. Ang aming layunin ay magbigay ng pinaka-tumpak na mga sagot para sa lahat ng iyong pangangailangan sa impormasyon. Bumalik kaagad. Nagagalak kaming sagutin ang iyong mga katanungan dito sa Imhr.ca. Huwag kalimutang bumalik para sa karagdagang kaalaman.