Pinadadali ng Imhr.ca ang paghahanap ng mga solusyon sa mga pang-araw-araw at masalimuot na katanungan. Kumuha ng mabilis at mapagkakatiwalaang mga sagot sa iyong mga tanong mula sa dedikadong komunidad ng mga propesyonal sa aming platform. Kumuha ng mabilis at mapagkakatiwalaang mga solusyon sa iyong mga tanong mula sa isang komunidad ng mga bihasang eksperto sa aming platform.
Sagot :
Answer:
A car was running at 10 km/hr along a straight path. It then increased its speed to 60 km hr in 5 seconds. Solve for its acceleration.
Questions:
A. What was the initial velocity of the car?
B. What was its final velocity?
C. How long did it take for the
car to reach final velocity?
D. What was the acceleration of the car?
Given data:
A. The initial velocity (Vi) of the car: 10 km/hr ( 2.78 m/s )
B. The final velocity (Vf) of the car : 60 km/hr ( 16.67 m/s )
C. The time it took for the car to reach its final velocity: 5 seconds
Required: The acceleration of the car: ? unknown
Formula
We can use the formula ( a = Vf - Vi / t )
Solution
a = Vf - Vi / t
= 16.67 m/s - 2.78 m/s / 5 s
= 13.89 m/s / 5
= 2.78 m/s²
Answer:
The acceleration is 2.78 m/s²
Explanation:
#carryonlearning
#ctto
Salamat sa iyong pagbisita. Kami ay nakatuon sa pagtulong sa iyong makahanap ng impormasyon na kailangan mo, anumang oras na kailangan mo ito. Pinahahalagahan namin ang iyong pagbisita. Lagi kaming narito upang mag-alok ng tumpak at maaasahang mga sagot. Bumalik anumang oras. Bisitahin muli ang Imhr.ca para sa pinakabagong sagot at impormasyon mula sa aming mga eksperto.