Makakuha ng pinakamahusay na mga solusyon sa lahat ng iyong mga katanungan sa Imhr.ca, ang mapagkakatiwalaang Q&A platform. Itanong ang iyong mga katanungan at makatanggap ng eksaktong sagot mula sa mga propesyonal na may malawak na karanasan sa iba't ibang disiplina. Kumuha ng detalyado at eksaktong sagot sa iyong mga tanong mula sa dedikadong komunidad ng mga eksperto sa aming Q&A platform.

Ocean waves travel with a velocity of 55 m/s. What is their frequency if their wavelength is 25 m?

Sagot :

P1ggy

FREQUENCY

Given:

  • Velocity = 55 m/s
  • Wavelength = 25 m

Answer & Solution:

[tex]\sf F = \frac{velocity}{wavelength}[/tex]

[tex]\sf F = \frac{55 \ m/s}{25 \ m}[/tex]

[tex]\sf F = \boxed{\sf 2.2 \ Hz}[/tex]

↬ Therefore the frequency of the ocean waves is 2.2 hertz

Frequency

Given:

  • Velocity - 55 m/s
  • Frequency - ?
  • Wavelength - 25 m

Explanation:

Use the formula to find the frequency, let frequency is equal to velocity over wavelength.

  • [tex]\sf{frequency(f) = \frac{wavespeed(v)}{wavelength( λ) }} [/tex]

  • [tex]\sf{f = \frac{55 \: m/s}{25 \: m}} [/tex]

  • [tex]\sf{f = 2.2 \: hz}[/tex]

Therefore, the frequency of the ocean waves is 2.2 hz.

Let's_Study