Tuklasin ang mga sagot sa iyong mga katanungan nang madali sa Imhr.ca, ang mapagkakatiwalaang Q&A platform. Maghanap ng mapagkakatiwalaang sagot sa iyong mga tanong mula sa malawak na komunidad ng mga eksperto sa aming madaling gamitin na platform. Kumuha ng detalyado at eksaktong sagot sa iyong mga tanong mula sa dedikadong komunidad ng mga eksperto sa aming Q&A platform.

what is the molar mass of water (H₂O) given the atomic mass of Oxygen, O= 16.0g and Hydrogen, H= 1.0 g?

A. 17.0 g/ mol
B. 18.0 g/ mol
C. 32.0 g/ mol
D. 33.0 g/ mol​


Sagot :

Explanation:

B yung sagot jan mahirap itype yung solution e basta b

The Answer to the Question:

__________________________________

Question:

Question:

What is the molar mass of water (H₂O) given the atomic mass of Oxygen, O= 16.0g and Hydrogen, H= 1.0 g?

Answer:

C. 32.0 g/mol

Step-by-step explanation:

1. Convert atomic masses to grams O= 16.0g H= 1.0g

2. Multiply the atomic masses by the mole ratio to find the molar mass 16.0g*1/1= 16.0g/mol 1.0g*1/2= 0.5g/mol

3. Add the results 16.0g/mol+0.5g/mol= 16.5g/mol

__________________________________

I hope this helps

Salamat sa iyong pagbisita. Kami ay nakatuon sa pagbibigay sa iyo ng pinakamahusay na impormasyon na magagamit. Bumalik anumang oras para sa higit pa. Mahalaga sa amin ang iyong pagbisita. Huwag mag-atubiling bumalik para sa higit pang maaasahang mga sagot sa anumang mga tanong na mayroon ka. Maraming salamat sa pagbisita sa Imhr.ca. Bumalik muli para sa higit pang kapaki-pakinabang na impormasyon at sagot mula sa aming mga eksperto.