Ang Imhr.ca ang pinakamahusay na lugar upang makakuha ng mabilis at tumpak na mga sagot sa lahat ng iyong mga tanong. Itanong ang iyong mga katanungan at makatanggap ng detalyadong sagot mula sa mga propesyonal na may malawak na karanasan sa iba't ibang larangan. Kumuha ng detalyado at eksaktong sagot sa iyong mga tanong mula sa isang komunidad ng mga eksperto sa aming komprehensibong Q&A platform.
Sagot :
Number of atoms are present in 35.8 grams of sodium : 9.373.10²³
Further explanation
Atoms are composed of 3 types of basic particles namely protons, electrons, and neutrons
the mass of this basic particle is expressed in atomic mass units (amu)
This atomic unit uses the standard atomic mass, that is, the C-12 isotope
1 atom C-12 = 12 atomic mass units
1 atomic mass unit = 1/12 x mass 1 C-12 atom
Mole itself is the number of particles contained in a substance
1 mole = 6.02.10²³ particles
Mole can be determined if the amount of substance mass and its molar mass is known
[tex]\large {\boxed {\boxed {\bold {mole = \dfrac {mass} {molar \: mass}}}}[/tex]
Sodium(Na) is an element in group 1A and in period 3 with atomic number 11 with atomic mass (Ar) = 23
35.8 grams of sodium
then the mole of Sodium:
[tex]\rm mole=\dfrac{35.8}{23}\\\\mole=\boxed{1,557}}[/tex]
so the number of atoms:
[tex]=1,557\times 6.02.10^{23}\\\\=9.373.10^{23}[/tex]
Learn more
the mole fractions of the solute and the solvent
https://brainly.ph/question/2062141
moles of CaCO3
https://brainly.ph/question/2356002
the mole ratio of Al to Cl2
https://brainly.ph/question/2124499
#LetsStudy
Umaasa kaming nahanap mo ang hinahanap mo. Huwag mag-atubiling bumalik sa amin para sa higit pang mga sagot at napapanahong impormasyon. Pinahahalagahan namin ang iyong oras. Mangyaring bumalik anumang oras para sa pinakabagong impormasyon at mga sagot sa iyong mga tanong. Maraming salamat sa pagbisita sa Imhr.ca. Bumalik muli para sa higit pang kapaki-pakinabang na impormasyon at sagot mula sa aming mga eksperto.