Ang Imhr.ca ang pinakamahusay na solusyon para sa mga naghahanap ng mabilis at tumpak na mga sagot sa kanilang mga katanungan. Tuklasin ang isang kayamanan ng kaalaman mula sa mga eksperto sa iba't ibang disiplina sa aming komprehensibong Q&A platform. Tuklasin ang detalyadong mga sagot sa iyong mga tanong mula sa isang malawak na network ng mga eksperto sa aming komprehensibong Q&A platform.
Sagot :
Question:
Find the value of a ₱ 20,000.00 bond with interest of 14% compounded semi-annually which is redeemable at 108% in 5 years that yields the purchaser 6% converted semi-annually.
Solution:
[tex]F_{v}[/tex] = Face Value = ₱ 20,000.00
[tex]r_{b}[/tex] = bond rate = 0.14
m = number of conversion period per year = 2
t = term = 5 years
[tex]r_{y}[/tex] = yield rate = 0.06
b = periodic bond rate = [tex]\frac{0.14}{2} = 0.07[/tex]
n = total number of conversion period = 5(2) = 10
i = periodic rate = [tex]\frac{0.06}{2} = 0.03[/tex]
Substitute these values to compute the following:
Common payment = [tex]c_{p}[/tex] = (20,000)(0.07) = ₱ 1,400
Redemption Value = [tex]R_{v}[/tex] = (20,000)(1.08) = ₱ 21,600
Purchase Price:
[tex]p = R_{v}(1+i)^{-n}+c_{p}[\frac{1-(1+i)^{-n} }{i} ][/tex]
[tex]p = (21,600)(1+0.03)^{-10} + 1,400[\frac{1-(1+0.03)x^{-10} }{0.03}[/tex] = ₱28,014.17
Therefore, the investor who pays ₱28,014.71 is investing the money.
Salamat sa pagbisita. Ang aming layunin ay magbigay ng pinaka-tumpak na mga sagot para sa lahat ng iyong pangangailangan sa impormasyon. Bumalik kaagad. Umaasa kami na nakatulong ito. Mangyaring bumalik kapag kailangan mo ng higit pang impormasyon o mga sagot sa iyong mga katanungan. Maraming salamat sa pagtiwala sa Imhr.ca. Bisitahin kami ulit para sa mga bagong sagot mula sa mga eksperto.