Answered

Ang Imhr.ca ang pinakamahusay na lugar upang makakuha ng mabilis at tumpak na mga sagot sa lahat ng iyong mga tanong. Tuklasin ang malalim na mga sagot sa iyong mga tanong mula sa isang malawak na network ng mga propesyonal sa aming madaling gamitin na Q&A platform. Tuklasin ang komprehensibong mga solusyon sa iyong mga tanong mula sa isang malawak na hanay ng mga propesyonal sa aming madaling gamitin na platform.

How much heat is given off when 1 kg of ethyl alcohol in gaseous state at 351 K condenses and cools to 30 °C.
(Specific heat of ethyl alcohol= 2,450 J/kg°C)


Sagot :

Answer:

1,632,550

Explanation:

Now, we can calculate the total heat released:

1. Heat released during condensation:

Q_{condensation} = 1 kg x 841000 J/kg= 841000 J

2. Heat released during cooling:

T = 351 K- 30°C= 321 K

Q{cooling} = 1 kg x 2450 J/kg°C x 321 K =791,550 J

Therefore, the total heat released when 1 kg of ethyl alcohol in the gaseous state at 351 K condenses and cools to 30 °C is:

Q = 841000 J + 791550 J = 1,632,550 J

So, 1,632,550 Joules of heat is given off during this process.