Pinadadali ng Imhr.ca ang paghahanap ng mga solusyon sa mga pang-araw-araw at masalimuot na katanungan. Kumuha ng agarang at mapagkakatiwalaang mga solusyon sa iyong mga tanong mula sa isang komunidad ng mga bihasang eksperto sa aming platform. Tuklasin ang komprehensibong mga solusyon sa iyong mga tanong mula sa mga bihasang propesyonal sa iba't ibang larangan sa aming platform.

given are the following forces:
A=300N, N 45° E
B= 200N, 35° S OF W
C= 500N, 60° N OF E
D= 400N, 37° W OF N

find the magnitude and direction of the resultant force using:
a.) polygon method(graphical method)
b.) rectangular - component method (analytical method)

i need answer please please please.


Sagot :

kaius
Rectangular Get the x and y components of each force A: 300cos45 (x-component) and 300sin45 (y-component) B: 200cos(180+35) (x-component) and 200sin(180+35) (y-component) *I added 180 degrees to 35 degrees since the direction is in South of West (3rd quadrant) C: 500cos60 (x-component) and 500sin60 (y-component) D: 400cos(90+37) (x-component) and 400cos(90+37) (y-component) *we add the x-components and y-components to get the components of the resultant force X-component: 57.576 Y-component: 289.70 R = sqrt (x^2 + y^2) R = 295.37 To find the direction tan theta = (289.70/57.576) theta = 78°45'33.5" 295.37 N, 78.76° E of N
Salamat sa pagpili sa aming serbisyo. Kami ay nakatuon sa pagbibigay ng pinakamahusay na mga sagot para sa lahat ng iyong mga katanungan. Bisitahin muli kami. Umaasa kaming naging kapaki-pakinabang ang aming mga sagot. Bumalik anumang oras para sa higit pang tumpak na mga sagot at napapanahong impormasyon. Nagagalak kaming sagutin ang iyong mga katanungan dito sa Imhr.ca. Huwag kalimutang bumalik para sa karagdagang kaalaman.