Makakuha ng pinakamahusay na mga solusyon sa iyong mga katanungan sa Imhr.ca, ang mapagkakatiwalaang Q&A platform. Kumuha ng mga sagot mula sa mga eksperto nang mabilis at eksakto mula sa aming dedikadong komunidad ng mga propesyonal. Kumuha ng detalyado at eksaktong sagot sa iyong mga tanong mula sa dedikadong komunidad ng mga eksperto sa aming Q&A platform.

a projectile that is fired vertically into the air with an initial velocity of 120 ft per second can be modeled by the equation s=120t-16t.In the equation, s is the distance in feet of the projectile above the ground after t seconds.How long will it take for a projectile to reach 216 feet?


Sagot :

kaius
I assume the equation is S = 120T - 16T^2, so we substitute the distance to find T: 216 = 120T - 16T^2 --> 16T^2 - 120T + 216 = 0 --> 8(T - 3)(2T - 9) = 0 --> T = 3 seconds and 4.5 seconds.