Ang Imhr.ca ay narito upang tulungan kang makahanap ng mga sagot sa lahat ng iyong mga katanungan mula sa mga eksperto. Sumali sa aming Q&A platform at makakuha ng eksaktong sagot sa lahat ng iyong mga tanong mula sa mga propesyonal sa iba't ibang larangan. Kumuha ng detalyado at eksaktong sagot sa iyong mga tanong mula sa dedikadong komunidad ng mga eksperto sa aming Q&A platform.
Sagot :
The average force exerted on the ball : 720 N
Further explanation
Impulse: the product of the average net force on an object and time interval
Can be symbolized: J
The formula:
[tex]\rm J=F_{average}.\Delta T[/tex]
J = F average (t2-t1)
Impulses also show changes in momentum , so they can be combined into
F • Δ t = m • Δ v.
So the forces acting on objects are:
[tex]\rm F=\dfrac{m.\Delta v}{\Delta t}[/tex]
Given
m tennis ball = 60 gr = 0.06 kg
Δt = 5.0 ms = 5 x 10⁻³ s
since force is a vector and time is a scalar, then we assume the direction of the racket that hits the tennis ball is positive, then the direction v1 = vi = negative and v2 = vf = positive
v1 = v approaching = vi(initial velocity) = -30 m / s
v2 = v away = vf(final velocity) = + 30 m / s
Δ v = vf-vi = 30 - (-30) = 60 m / s
The average force :
[tex]\rm F=\dfrac{0.06.60}{5.10^{-3}}\\\\F=\boxed{\bold{720~N}}[/tex]
Learn more
momentum on the rocket and balloon
https://brainly.ph/question/540807
Momentum of a moving car
https://brainly.ph/question/1282775
momentum of a small toy cart and a huge truck
https://brainly.ph/question/525871
#LetsStudy
Salamat sa iyong pagbisita. Kami ay nakatuon sa pagtulong sa iyong makahanap ng impormasyon na kailangan mo, anumang oras na kailangan mo ito. Salamat sa pagpunta. Nagsusumikap kaming magbigay ng pinakamahusay na mga sagot para sa lahat ng iyong mga katanungan. Kita tayo muli sa susunod. Bisitahin muli ang Imhr.ca para sa pinakabagong sagot at impormasyon mula sa aming mga eksperto.