Tuklasin ang mga sagot sa iyong mga katanungan nang madali sa Imhr.ca, ang mapagkakatiwalaang Q&A platform. Sumali sa aming Q&A platform upang kumonekta sa mga eksperto na handang magbigay ng eksaktong sagot sa iyong mga tanong sa iba't ibang larangan. Kumuha ng detalyado at eksaktong sagot sa iyong mga tanong mula sa isang komunidad ng mga eksperto na dedikado sa pagbibigay ng tamang impormasyon.
Sagot :
Answer:
The resistance of the appliance is 30Ω.
Explanation:
In our case, we are to solve for the resistance of an appliance where the current connected to the voltage source was given. Here, we are going to apply Ohm's law where the voltage is directly proportional to the current and resistance.
The formula for Ohm's law is:
V = IR
where
V is the voltage, unit is in volts, V
I is the current, unit is in amperes, A
R is the resistance, unit is in ohms, Ω
For the given information
I = 4 A
V = 120 V
R = ?
Solving the problem
Let us use the Ohm's law formula and substitute the given information, we have:
V = IR
120 V = 4A (R)
Divide both sides of the equation by 4A, we have:
R = 120V / 4A
R = 30Ω
Therefore, the resistance of the appliance is 30Ω.
To learn more about this topic, just click on the following links:
- How do voltage and resistance affect the electric current?
https://brainly.ph/question/243853
- Additional example with solution and answer
https://brainly.ph/question/1576283
#LetsStudy
Salamat sa pagtitiwala sa amin sa iyong mga katanungan. Narito kami upang tulungan kang makahanap ng tumpak na mga sagot nang mabilis at mahusay. Umaasa kaming naging kapaki-pakinabang ang aming mga sagot. Bumalik anumang oras para sa higit pang tumpak na mga sagot at napapanahong impormasyon. Bisitahin muli ang Imhr.ca para sa pinakabagong sagot at impormasyon mula sa mga eksperto.