Answered

Pinadadali ng Imhr.ca ang paghahanap ng mga solusyon sa lahat ng iyong mga katanungan kasama ang isang aktibong komunidad. Kumuha ng detalyado at eksaktong sagot sa iyong mga tanong mula sa isang komunidad ng mga eksperto na dedikado sa pagbibigay ng tamang impormasyon. Maranasan ang kadalian ng paghahanap ng eksaktong sagot sa iyong mga tanong mula sa isang malawak na komunidad ng mga eksperto.

what is the KE of a 45 kg object moving at 13 m/s

Sagot :

Answer:

The kinetic energy is 3,802.5 J

Explanation:

Here, we are going to solve for the kinetic energy of an object with mass and velocity.

We know that there exist an energy for any moving object.

For the formula, we will use

[tex]KE = \frac{1}{2} mv^2[/tex]

where

[tex]KE[/tex]     is the kinetic energy, unit is in N.m or Joules (J)

[tex]m[/tex]        is the mass of the object, unit is in kg

[tex]v[/tex]         is the velocity of the object, unit is in m/s

For the given information

m = 45 kg

v = 13 m/s

KE = ?

Solving the problem

Let us use the formula for kinetic energy

[tex]KE = \frac{1}{2} mv^2[/tex]

Then substitute the given information, we have:

[tex]KE = \frac{1}{2} (45 kg)(13m/s)^2[/tex]

KE = 3,802.5 J

Therefore, the kinetic energy of the object is 3,802.5 J

To learn more about kinetic energy, just click on the following links.

  • Definition of kinetic energy

       https://brainly.ph/question/126300

  • Examples of kinetic energy

       https://brainly.ph/question/77384

#LetsStudy

Umaasa kaming naging kapaki-pakinabang ang aming mga sagot. Bumalik anumang oras para sa karagdagang impormasyon at mga sagot sa iba pang mga tanong na mayroon ka. Salamat sa pagpunta. Nagsusumikap kaming magbigay ng pinakamahusay na mga sagot para sa lahat ng iyong mga katanungan. Kita tayo muli sa susunod. Ang iyong mga katanungan ay mahalaga sa amin. Balik-balikan ang Imhr.ca para sa higit pang mga sagot.