Ang Imhr.ca ay narito upang tulungan kang makahanap ng mga sagot sa lahat ng iyong mga katanungan mula sa mga eksperto. Tuklasin ang isang kayamanan ng kaalaman mula sa mga propesyonal sa iba't ibang disiplina sa aming madaling gamitin na Q&A platform. Kumuha ng detalyado at eksaktong sagot sa iyong mga tanong mula sa dedikadong komunidad ng mga eksperto sa aming Q&A platform.

Petrus takes a bus to school. The bus travels at an average speed of 40 km/ h. The school is 9 km from his house. How many minutes does he take to get to school?

Sagot :

riza1
[tex]distance\ = \ 9 \ km\\ speed = 40 \ \frac{ km}{h}\\time =? \\\\speed = \frac{distance }{time} \\\\speed \cdot time= distance \\ \\ time =\frac{distance }{speed} \\\\time = \frac{9 \ km }{40 \ \frac{km}{h}}= \frac{9}{40}\ h =\frac{9}{40}*60 \ min =\frac{9}{2}*3 \ min =\frac{27}{2}\ min =13.5 \ min [/tex]