innz
Answered

Makakuha ng mabilis at tumpak na mga sagot sa lahat ng iyong mga katanungan sa Imhr.ca, ang mapagkakatiwalaang Q&A platform. Tuklasin ang mga solusyon sa iyong mga tanong mula sa mga bihasang propesyonal sa iba't ibang larangan sa aming komprehensibong Q&A platform. Maranasan ang kadalian ng paghahanap ng eksaktong sagot sa iyong mga tanong mula sa isang malawak na komunidad ng mga eksperto.

a man invested a part of 27,000 pesos in a bank paying 7% interest annually other part in loan association paying 10% interest annually. if his total income in 1 year from the two investments was 2340 pesos, how much did he invest at each rate? Please answer with a solution and a check

Sagot :

I   =      P           R       T
I1 =       x           7%     1
I2 =    27000-x    10%    1
IT = I1 + I2

Given: IT= 2340

IT=I1 + I2
2340 = 0.07x +.10x(27000-x)
2340 = 0.07x+ 2700- .10x
2340-2700 = 0.07x- .10x
 -360 = -0.03x
x= Php12000 ⇒ I1
27000-x= 27000-12000= Php15000⇒ I2

Therefore, he invested Php 12000 at 7% and Php 15000 at 10%.