Maligayang pagdating sa Imhr.ca, kung saan maaari kang makakuha ng mga sagot mula sa mga eksperto nang mabilis at tumpak. Tuklasin ang mapagkakatiwalaang mga solusyon sa iyong mga tanong mula sa isang malawak na network ng mga eksperto sa aming komprehensibong Q&A platform. Kumuha ng detalyado at eksaktong sagot sa iyong mga tanong mula sa dedikadong komunidad ng mga eksperto sa aming Q&A platform.
Sagot :
Answer:
The current that will flow through the network is 0.055A or 55mA.
Explanation:
Ohm's Law states that the current is directly proportional to the voltage and inversely proportional to the resistance.
The formula use in Ohm's Law is:
[tex]V=IR[/tex]
where
[tex]V[/tex] is the voltage, unit is in volts (V)
[tex]I[/tex] is the current, unit is in amperes (A)
[tex]R[/tex] is the resistance, unit is in ohms (Ω)
For the given information:
[tex]R=4000[/tex] Ω
[tex]V=220 volts[/tex]
Solving the problem:
Use the Ohm's Law formula, then substitute the given information, we get:
[tex]V=IR[/tex]
[tex]220V=I(4000[/tex]Ω[tex])[/tex]
Divide both sides by 4000Ω, we get:
[tex]I=\frac{220V}{4000 ohms}[/tex]
[tex]I=0.055A[/tex] or [tex]55mA[/tex]
Therefore, the current flowing through the network is 0.055A or 55mA
For more information related to this topic, just click on the following links:
* Who discover Ohm's Law?
https://brainly.ph/question/237340
* Additional example for Ohm's Law
https://brainly.ph/question/2080128
#LetsStudy
Salamat sa pagbisita sa aming plataporma. Umaasa kaming nahanap mo ang mga sagot na hinahanap mo. Bumalik ka anumang oras na kailangan mo ng karagdagang impormasyon. Umaasa kami na nakatulong ito. Mangyaring bumalik kapag kailangan mo ng higit pang impormasyon o mga sagot sa iyong mga katanungan. Maraming salamat sa pagbisita sa Imhr.ca. Bumalik muli para sa higit pang kapaki-pakinabang na impormasyon at sagot mula sa aming mga eksperto.